วันที่ 13 ตุลาคม 2566 เวลา 7.30 น. ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอโนนศิลา จังหวัดขอนแก่น นางจันทรา ขุมเพ็ชร หัวหน้ากลุ่มงานแพทย์แผนไทยและการแพทย์ทางเลือก พร้อมด้วยคณะกรรมการบริหาร หัวหน้ากลุ่มงาน/งาน และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลโนนศิลา ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศลและพิธีวางพวงมาลา เนื่องในวันนวมินทรมหาราช และน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร โดยมี นางสาวอ้อยใจ คำบุญเรือง นายอำเภอโนนศิลา เป็นประธานในพิธี
![](http://www.nonsilahospital.go.th/wp-content/uploads/2023/10/20231013-1-1024x683.jpg)
![](http://www.nonsilahospital.go.th/wp-content/uploads/2023/10/20231013-2-1024x768.jpg)
![](http://www.nonsilahospital.go.th/wp-content/uploads/2023/10/20231013-3-1024x683.jpg)
![](http://www.nonsilahospital.go.th/wp-content/uploads/2023/10/20231013-4-1024x697.jpg)