(23 พฤศจิกายน 2566 เวลา 12.30 น.) ณ วัดศรีประชาสรรค์ ตำบลบ้านหัน อำเภอโนนศิลา จังหวัดขอนแก่น : โรงพยาบาลโนนศิลา โดยการนำของ พญ.กิตติยา ทองสุข ผู้อำนวยการโรงพยาบาลโนนศิลา ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอโนนศิลา และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านหัน ออกให้บริการตรวจคัดกรองตาให้แก่พระสงฆ์ ในพื้นที่ ภายใต้การดำเนินงานตามโครงการ “รถคลินิกจักษุศัลยกรรมเคลื่อนที่สภากาชาดไทย ในสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี” ซึ่งการดำเนินงานเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
ภาพ : กลุ่มงานบริการด้านปฐมภูมิและองค์รวม
![](http://www.nonsilahospital.go.th/wp-content/uploads/2023/11/1-1-1024x672.jpg)
![](http://www.nonsilahospital.go.th/wp-content/uploads/2023/11/2-1-1024x775.jpg)
![](http://www.nonsilahospital.go.th/wp-content/uploads/2023/11/3-1-1024x803.jpg)